’ / CHOMBO CHA TAIFA LETU

I.  Chombo cha Taifa letu,
51 sawa na vya wenzetu.
Vyao vyataka Rubani,
Aushike usukani,

Awe na mabaharis
Wanaomsaidia.

2. Na kiwe kina mafuta
Ya kutosha kukivuta
Au kiwe ne mekaa,
Kwani pia yanafaa.
Chombo kimekamilika
Bahari kitaiwvuka.

3. Mamia kingapakia
Hao huwa abiria,
Wakisha lipa nauli
Na bei ya maakuli
Hawadaiwi zaidi,
Safari kuifaidi.

4. Wanaweza wakakaa

Sawa sawa na bidhaa,

Wakabebwa wasibebe
: 1 s Uavwm o m"‘; mwenye olele ,
Madhali wamo kazini
Wanamaji na Rubani —

s. Wote wanayo hakika
Chombo chao kitavuka.
Chombo cha Taifa letu
Ni chombo cha kila mtu.
Ni chombo cha makasia
Hakibebi abiria.

6. Ni kweli kina Rubani
Ashikaye usukani,
Akiepushaye myamba
Na nyangumi au mamba,
Bali kila abiria
Kwa kweli ni baharia.

7. Kila aliye chomboni,
Baharia na Rubani,
Ni mvuta makasia
Na mhimizaji pia.
Kwa shibe au kwa njaa
Wanaishi kijamaa.
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v ‘ g. Wslgﬁgﬂ%acho hupeana
Wala hawana hiana,
| Wasgo’ nacho hawanacho,
i Si watu wenye kijicho;
Ni waombi wa Manani
Ahueni iwe pwani.

Q. Si chombo chenye nafasi
Kwa watu wataanasi,
| Wadai kuhudumiwa
1 Wagomvi wakidaiwa;
\ Siyo cha wapita njia
| Au wabaya wa nisg.



to- 51 chombo cha wadoezi
Wala si chombo cha wezi;
81 chombo chenye nafasi
Kwa wagomvi nes waasi,
Watu wazua fitina,
Au wadhabidhabina.

4 Hakina nafasi hata
Kwa watu wenye matata;
Kila mtu baharia
Avuta lake kasia,
Agombane baharini,
Lake atavuta nani?
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